●±‡±● 12a1 TranQuocTuan ●±‡±●

Chào Mừng Bạn Đến Với Diễn Đàn 12a1.

lol! lol! lol!

Join the forum, it's quick and easy

Chào Mừng Bạn Đến Với Diễn Đàn 12a1.

lol! lol! lol!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Lam Ti Nhac Cho Vui

Latest topics

» Website THPT Trần Quốc Tuấn Nam định
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyMon Jul 09, 2012 5:05 pm by tranquoctuan

» Liên Hoan Lớp Xuân Nhâm Thìn 2012
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyWed Feb 01, 2012 10:16 am by trankhienvista

» sick enough to die
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyTue Jan 31, 2012 12:37 pm by chjnh25251325

» Chúc Mừng Năm Mới 2012
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyFri Jan 20, 2012 12:20 am by lamthiminh_mq

» Ảnh độc : Bé tí mà đã biết thích gái
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptySun Dec 25, 2011 3:20 am by lamthiminh_mq

» Ảnh vui TÂM & LEN
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyFri Dec 23, 2011 12:38 am by lamthiminh_mq

» dang hoc nah
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyMon Dec 12, 2011 6:59 pm by lamthiminh_mq

» Đỉnh cao của nghê thuật đường phố
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptyTue Nov 29, 2011 4:57 pm by MYTEAM

» than dong aoe viet nam
TẢN MẠN CUỘC SỐNG EmptySun Nov 27, 2011 2:28 pm by MYTEAM

TẢN MẠN CUỘC SỐNG

MYTEAM
    Men Moi
    Men Moi

TẢN MẠN CUỘC SỐNG Empty TẢN MẠN CUỘC SỐNG

Bài gửi  MYTEAM Fri Nov 25, 2011 2:30 am

Tình cờ

Ôi, biết viết gì đây nhỉ, có thể mình đến với yume là một sự tình cờ, như sự tình cờ khi ghé qua blog của muadem và đọc những entry của em ấy. Như sự tình cờ ngồi cùng muadem trong quán cà phê ồn ào vào một buổi trưa trời ỉu xìu xìu.

Bây giờ ngồi viết những dòng này, chắc hẳn muadem cũng đã hiểu sự "tình cờ" kia là như thế nào rồi nhỉ. Bằng giờ tuần trước, tâm trạng mình đang rất lao đao, nói là buồn thì đúng hơn và mình bị ốm. Có thể mình là đứa hay nghĩ ngợi, hay tưởng tượng nhiều và hay làm mọi chuyện trở nên nghiêm trọng. Có thể mình là đứa sống quá nguyên tắc, đôi khi đến khắt khe... Có thể?

Cách đây hơn 1 năm, mình cũng đã chia tay một mối tình. Buồn lắm... Còn yêu nhưng vẫn phải chia tay. Ban đầu, mình không chấp nhận, mình hóa điên và cố gắng làm sao cho mọi điều đừng thay đổi, nhưng rồi vẫn phải chấp nhận để tất cả được BÌNH YÊN.

Thứ 6 ngày 13 ấy thật là đen tối, lòng mình rối bời và có bão. Sau tất cả nỗi buồn, mình đã có thể nói: "Hãy cho em được nói lời chia tay với anh nhé", rồi tưởng lòng sẽ bình yên, sẽ hết bão, nào ngờ... những ngày sau đó, cứ ra đường là nước mắt lại nhòe nhoẹt kính, cứ về nhà, vứt cái ba lô xuống là nằm đến sáng. Rồi mình thức đêm, thức đến gần sáng rồi hết cả đêm, mình trải lòng vào những entry, nhưng cuối cùng nhận ra điều đó chỉ làm người ta thêm đau khổ...

Cách đây hơn 1 năm, mình gặp anh. Không phải anh mà là bạn, gọi là cậu - tớ thì đúng hơn. Vì bọn mình bằng tuổi. Mình quen anh qua một người bạn thân, quen anh vào những ngày đông buồn heo hắt. Hồi đó mình buồn, gầy và "tiều tụy" như lời anh nói hôm nay. Hồi đó anh bảo "sao nhìn mắt cậu thấy buồn vô cùng"... Hồi đó mình đến với nhau thật lặng lẽ và như một định mệnh.TẢN MẠN CUỘC SỐNG Mua%20he

Hôm nay: Mon May 20, 2024 8:19 pm